Naibu Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Zanzibar, Ndg. Abdi Mahmoud Abdi, ameridhishwa na hatua iliyofikiwa katika ujenzi wa Hospitali ya Nungwi, Mkoa wa Kaskazini ‘A’, akieleza kuwa kukamilika kwa mradi huo kutakuwa hatua muhimu katika kuboresha upatikanaji wa huduma za afya kwa wananchi wa jimbo hilo.
Ndg. Abdi ametoa kauli hiyo baada ya kutembelea na kukagua maendeleo ya ujenzi wa hospitali hiyo, ambapo ameeleza kuwa mradi huo una umuhimu mkubwa kwa wananchi kutokana na mahitaji ya huduma bora za afya katika eneo hilo.
Amesema ujenzi wa Hospitali ya Nungwi ni sehemu ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM, inayolenga kuhakikisha huduma za kijamii, hususan huduma za afya, zinaimarishwa na kusogezwa karibu zaidi na wananchi.
Kwa mujibu wa Ndg. Abdi, uwekezaji katika sekta ya afya ni sehemu muhimu ya juhudi za Serikali katika kuboresha ustawi wa wananchi, kwani upatikanaji wa huduma bora na zinazopatikana kwa wakati husaidia kupunguza changamoto zinazoweza kujitokeza kutokana na wananchi kulazimika kusafiri umbali mrefu kufuata huduma hizo.
Aidha, amewataka wananchi kuendelea kuwa sehemu ya juhudi za maendeleo kwa kuunga mkono na kushirikiana na viongozi wao kuanzia ngazi ya jimbo hadi taifa, huku akisisitiza umuhimu wa wananchi kufuatilia na kulinda miradi ya maendeleo inayotekelezwa katika maeneo yao.
Amesema ushirikiano kati ya wananchi, viongozi na watendaji wa Serikali ni muhimu katika kuhakikisha miradi inayotekelezwa inakamilika kwa wakati, inakuwa na ubora unaotarajiwa na hatimaye kutoa huduma iliyokusudiwa kwa jamii.
Ujenzi wafikia asilimia 70
Kwa upande wake, mkandarasi wa mradi huo amesema ujenzi wa Hospitali ya Nungwi, ambao unahusisha jengo lenye ghorofa mbili, umefikia asilimia 70 ya utekelezaji.
Mkandarasi huyo amesema kazi zinaendelea kwa kasi na kwamba, kwa mujibu wa ratiba iliyopo, mradi huo unatarajiwa kukamilika ifikapo Desemba mwaka 2026.
Kukamilika kwa hospitali hiyo kunatarajiwa kuongeza uwezo wa upatikanaji wa huduma za afya kwa wananchi wa Nungwi na maeneo jirani, sambamba na kuunga mkono juhudi za kuimarisha huduma za kijamii Zanzibar.
Mradi huo ni miongoni mwa hatua zinazolenga kuendelea kuimarisha miundombinu ya afya na kuhakikisha wananchi wanapata huduma muhimu karibu na maeneo wanayoishi.

.jpeg)

.jpeg)


0 Comments