Airtel Africa Yaongeza Kasi ya Elimu ya Kidijitali Afrika, Yalenga Kuunganisha Shule 5,000 na Intaneti ifikapo 2027

Na Bandola Media

Katika zama ambazo teknolojia imekuwa mhimili muhimu wa maendeleo ya elimu, kampuni ya Airtel Africa imeendelea kuwekeza katika kujenga mazingira bora ya kujifunzia kwa watoto wa Afrika kupitia huduma za intaneti mashuleni.

Afisa Mtendaji Mkuu wa Airtel Africa, Sunil Taldar, ametangaza kuwa kampuni hiyo inalenga kuunganisha shule 5,000 na huduma ya intaneti ifikapo mwaka 2027 katika nchi 14 za Afrika ambako Airtel inatoa huduma. Mpango huu unatekelezwa kupitia Airtel Africa Foundation kwa kushirikiana na UNICEF, ukiwa na lengo la kupunguza pengo la kidijitali na kuongeza upatikanaji wa elimu kwa watoto.

Mafanikio Makubwa Tangu Mradi Uanzishwe

Mradi huu wenye thamani ya dola za Marekani milioni 57, ulioanza mwaka 2021, tayari umeonyesha matokeo makubwa.

Kwa mujibu wa Airtel Africa:

  • Shule 3,296 tayari zimeunganishwa na intaneti.
  • Zaidi ya wanafunzi milioni 2 wamenufaika.
  • Takribani walimu 40,000 wamepata mafunzo na kunufaika na matumizi ya teknolojia katika ufundishaji.
  • Maeneo 64 ya kujifunzia mtandaoni yameondolewa gharama za matumizi ya data (zero-rated).
  • Zaidi ya watumiaji milioni 11 wameweza kupata maudhui ya elimu bila kulipia data.

Takwimu hizi zinaonyesha jinsi uwekezaji katika miundombinu ya kidijitali unavyoweza kubadilisha mfumo wa elimu na kuwafikia wanafunzi wengi zaidi, hasa waliopo maeneo ya vijijini.

Zambia Yaonyesha Matokeo Chanya

Akizungumza wakati wa ziara yake katika Shule ya Wasichana ya St. Monica mjini Lusaka nchini Zambia, Sunil Taldar alisema kuwa lengo la Airtel Africa ni kuhakikisha watoto wengi zaidi wanapata elimu bora kupitia teknolojia.

Alisema wanafunzi wanapata maudhui ya elimu yaliyotengenezwa kwa ushirikiano kati ya UNICEF na Wizara za Elimu za nchi husika, huku walimu wakipatiwa mafunzo ya kutumia zana za kidijitali darasani.

Kwa mujibu wake, Airtel itaendelea kutoa intaneti ya bure kwa shule zinazoshiriki, kuwezesha matumizi ya majukwaa ya elimu yasiyotozwa gharama za data na kuimarisha uwezo wa walimu katika matumizi ya teknolojia.

Walimu Waeleza Manufaa

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Wasichana ya St. Monica, Sr. Matilda Soloko, alisema shule yao ilikuwa miongoni mwa zilizonufaika katika awamu ya kwanza ya mradi huo.

Alieleza kuwa wanafunzi wameongeza uwezo wa kujifunza kupitia mifumo ya kidijitali, jambo lililosaidia kuboresha uelewa wao wa masomo mbalimbali.

UNICEF: Elimu Inapaswa Kumfikia Kila Mtoto

Mwakilishi wa UNICEF nchini Zambia, Dkt. Saja Farooq Abdullah, alisema ushirikiano huo unalenga kuhakikisha kila mtoto anapata fursa ya kujifunza bila kujali mahali anapoishi.

Alisema matumizi ya teknolojia yanawapa wanafunzi uwezo wa kujifunza kwa kasi yao wenyewe, kurejea masomo wakati wowote na kufanya kazi za nyumbani kwa urahisi zaidi.

Serikali Ya Zambia Yapokea Mpango Huo Kwa Mikono Miwili

Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari katika Wizara ya Elimu nchini Zambia, Yvonne Mwemba Chuulu, alisema ushirikiano kati ya serikali, UNICEF na Airtel Africa umeongeza uwezo wa wanafunzi kujifunza kupitia mfumo unaochanganya ufundishaji wa darasani na matumizi ya teknolojia.

Aliongeza kuwa wanafunzi sasa wanaweza kuendelea kujifunza hata wakiwa majumbani kupitia mifumo ya kidijitali.

Nchi Zinazonufaika

Mpango wa kuunganisha shule na intaneti unatekelezwa katika nchi zifuatazo:

  • Tanzania
  • Kenya
  • Uganda
  • Rwanda
  • Zambia
  • Nigeria
  • Malawi
  • Madagascar
  • Niger
  • Chad
  • Gabon
  • Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC)
  • Jamhuri ya Kongo

Kupitia mradi huu, shule nyingi zilizopo maeneo ya vijijini na pembezoni mwa miji zinapata huduma za intaneti pamoja na mafunzo ya matumizi ya teknolojia kwa walimu.

Uwekezaji Katika Elimu ya Kesho

Airtel Africa Foundation inaendelea kutekeleza miradi yake kupitia maeneo manne muhimu ambayo ni:

  • Elimu
  • Ujumuishi wa Kidijitali
  • Ujumuishi wa Kifedha
  • Uendelevu wa Mazingira

Hatua hii inaonyesha namna sekta binafsi inavyoweza kushirikiana na serikali pamoja na mashirika ya kimataifa katika kuboresha huduma za elimu na kuwajengea watoto wa Afrika ujuzi wa kidijitali unaohitajika katika dunia ya sasa.

Kadiri matumizi ya teknolojia yanavyozidi kuongezeka katika sekta ya elimu, uwekezaji wa aina hii unatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika kuandaa kizazi chenye maarifa, ujuzi na uwezo wa kushindana katika uchumi wa kidijitali.

Chanzo: Taarifa rasmi ya Airtel Africa Foundation na UNICEF.
Imeandaliwa na: Bandola Media

TUANDIKIE MAONI YAKO HAPA CHINI

Je, wewe ni Mfanyabiashara na Unatamani Kutangaza Bidhaa Zako Kupitia Tovuti/Blog Yetu? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia bandolaonline@gmail.com au WhatsaApp: + 255 766 365 560

Post a Comment

0 Comments