Mkuu wa Mkoa wa Singida: Maadili, Utambulisho wa Watumishi wa Umma

                            

Mkuu wa Mkoa wa Singida, Halima Dendego, amesisitiza umuhimu wa watumishi wa umma kuzingatia maadili ya utumishi wa umma pamoja na kuvaa vitambulisho vinavyowatambulisha wanapokuwa kazini, akieleza kuwa hatua hiyo itaongeza uwazi, uwajibikaji na kuimarisha imani ya wananchi kwa taasisi za Serikali.

Dendego alitoa msisitizo huo wakati wa Mkutano Maalum wa Baraza la Madiwani wa Halmashauri ya Manispaa ya Singida uliojadili taarifa na mapendekezo ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

Akizungumza mbele ya viongozi wa Serikali, madiwani na watumishi wa Halmashauri, alisema watumishi wa umma wanapaswa kutambua kuwa nafasi walizonazo ni dhamana ya kuwahudumia wananchi kwa uadilifu, heshima na weledi.

Alisisitiza kuwa mavazi ya kazi pekee hayatoshi kumtambulisha mtumishi wa umma, bali ni muhimu kuvaa kitambulisho au nembo rasmi ili wananchi wajue wanahudumiwa na nani. Kwa mujibu wake, utambulisho huo unaongeza uwajibikaji binafsi na hurahisisha wananchi kutoa mrejesho kuhusu huduma wanazopokea.

"Utambulisho wa mtumishi wa umma ni sehemu ya uwajibikaji. Mwananchi anapaswa kujua anayemhudumia ni nani, jambo ambalo huongeza uwazi na kuimarisha utoaji wa huduma," alieleza.

Mkuu huyo wa Mkoa pia aliipongeza Halmashauri ya Manispaa ya Singida kwa kupata Hati Safi katika ukaguzi wa CAG, akisema mafanikio hayo yanaonyesha usimamizi mzuri wa fedha za umma, ushirikiano wa viongozi na wataalamu pamoja na kujituma kwa watumishi wa Halmashauri.

Alibainisha kuwa mafanikio katika usimamizi wa fedha za umma yanapaswa kuambatana na maadili ya kazi, nidhamu na huduma bora kwa wananchi ili kuongeza ufanisi wa Serikali katika ngazi zote.

Kwa mujibu wa miongozo ya utumishi wa umma nchini, kuzingatia maadili, uwajibikaji, uwazi na utoaji wa huduma kwa wakati ni miongoni mwa misingi inayojenga utawala bora na kuongeza imani ya wananchi kwa taasisi za Serikali.

Kauli ya Mkuu wa Mkoa wa Singida inaendelea kuhamasisha utamaduni wa uwajibikaji na maadili katika utumishi wa umma, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora, zenye heshima na zinazozingatia viwango vya taaluma na sheria za nchi.

Na Bandola Media

TUANDIKIE MAONI YAKO HAPA CHINI

Je, wewe ni Mfanyabiashara na Unatamani Kutangaza Bidhaa Zako Kupitia Tovuti/Blog Yetu? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia bandolaonline@gmail.com au WhatsaApp: + 255 766 365 560

Post a Comment

0 Comments