Kilimo Chatajwa Kuwa Nguzo ya Uchumi, TARI Yaendelea Kuimarisha Tafiti za Kilimo

                                    

Katibu Tawala wa Mkoa wa Singida, Fatuma Mganga, amesema maendeleo ya sekta ya kilimo hayawezi kutenganishwa na mchango wa Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania (TARI), kwani tafiti na ubunifu wa kisayansi vinaendelea kuwa msingi wa kuongeza tija na kukuza uchumi wa nchi.

Akizungumza kama mgeni rasmi katika Siku ya Korosho wakati wa Maonesho ya Wakulima Nanenane Kitaifa yaliyofanyika Jijini Dodoma, sambamba na maadhimisho ya miaka 10 ya TARI, Mganga alisema kilimo kina nafasi muhimu katika maendeleo ya wananchi na uchumi wa Taifa.

Alieleza kuwa wananchi wengi nchini wanategemea kilimo kwa maisha yao ya kila siku, huku Serikali ikiendelea kuhamasisha mwelekeo wa kilimo biashara ili kuongeza kipato cha wakulima na kuchochea ukuaji wa uchumi.

"Tunafahamu kuwa suala la kilimo huwezi kulitenganisha na TARI, na huwezi kulitenganisha na uchumi wa nchi yetu. Tunapozungumzia kilimo leo, tunazungumzia pia kilimo biashara," alisema Mganga.

Uzalishaji wa Korosho Waongezeka kwa Kasi

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Korosho Tanzania, Hamidu Mbwana alisema uzalishaji wa korosho umeendelea kuongezeka kwa kiwango kikubwa katika kipindi cha miaka michache iliyopita.

Alisema uzalishaji umeongezeka kutoka tani 210,000 katika msimu wa 2021/2022 hadi kufikia tani 618,000 katika msimu wa 2025/2026.

Kwa mujibu wake, Serikali inalenga kufikia uzalishaji wa tani milioni moja za korosho ifikapo mwaka 2030, hatua inayotarajiwa kuongeza mchango wa zao hilo katika uchumi wa Taifa.

Mbwana alibainisha kuwa mafanikio hayo yameiwezesha Serikali kuelekeza nguvu zaidi katika uongezaji thamani wa zao la korosho, ili kuongeza mapato kwa wakulima, kukuza viwanda vya ndani na kuongeza mapato ya Serikali.

TARI: Tafiti Ndizo Msingi wa Maendeleo ya Kilimo

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa TARI, Dkt. Thomas Bwana, alisema utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050 unategemea ongezeko la tija katika sekta mbalimbali, hususan kilimo.

Alisema ongezeko hilo haliwezi kupatikana bila matumizi ya teknolojia za kisasa zinazotokana na tafiti za kisayansi.

"Tukitaka kufikia uchumi wa juu kama unavyoelekezwa na Dira ya 2050, lazima tuongeze tija katika uzalishaji. Teknolojia hizo zinatokana na tafiti, hivyo utafiti ndiyo msingi wa maendeleo ya kilimo na uchumi," alisema Dkt. Bwana.

Hitimisho

Kauli za viongozi hao zinaonesha umuhimu wa kuendelea kuwekeza katika utafiti wa kilimo, matumizi ya teknolojia za kisasa, na uongezaji thamani wa mazao ili kuongeza uzalishaji, kuboresha kipato cha wakulima na kuimarisha uchumi wa Tanzania. Maonesho ya Nanenane yanaendelea kuwa jukwaa muhimu la kuunganisha watafiti, wakulima, taasisi na wadau wa sekta ya kilimo katika kubadilishana maarifa na ubunifu unaolenga maendeleo endelevu.

TUANDIKIE MAONI YAKO HAPA CHINI

Je, wewe ni Mfanyabiashara na Unatamani Kutangaza Bidhaa Zako Kupitia Tovuti/Blog Yetu? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia bandolaonline@gmail.com au WhatsaApp: + 255 766 365 560

Post a Comment

0 Comments