KIARATU AANZISHA JIMBO CUP, KUIBUA VIPAJI SINGIDA

                                    

Mbunge wa Jimbo la Singida Mjini, Yagi Maulid Kiaratu, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Chama cha Mpira wa Miguu Wanawake Mkoa wa Singida na Mjumbe wa Mkutano Mkuu wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), ameendelea kuweka msukumo katika maendeleo ya soka kwa kuanzisha mashindano ya Jimbo Cup, yakilenga kutoa jukwaa la utambuzi na ukuzaji wa vipaji kutoka maeneo mbalimbali ndani ya Jimbo la Singida Mjini.

Mashindano hayo ni sehemu ya dira ya Kiaratu ya kujenga mfumo mpana wa soka unaoanzia katika ngazi za chini, kupitia ligi za matawi, kata hadi mashindano ya Jimbo Cup, ili kuwapa vijana nafasi ya kuonesha uwezo wao mbele ya makocha, viongozi na wadau wa soka.

Kwa mtazamo wa kimichezo, mfumo huu unaweza kuwa chachu muhimu katika kujenga msingi wa grassroots football, ambako vipaji vinatambuliwa na kuendelezwa kabla ya kufikia hatua za juu zaidi za ushindani.

JIMBO CUP: JUKWAA LA VIPAJI NA FURSA

Jimbo Cup inalenga kuwa zaidi ya mashindano ya mpira wa miguu. Ni jukwaa linalowaleta pamoja vijana kutoka maeneo mbalimbali, kuwawezesha kushindana, kujenga uzoefu wa ushindani na kuonekana na wadau wanaoweza kusaidia safari zao za kimichezo.

Kupitia mashindano hayo, vipaji ambavyo huenda visipate nafasi ya kuonekana katika majukwaa makubwa vinaweza kupata fursa ya kuonesha uwezo wao.

Aidha, mashindano hayo yanatarajiwa kuwa sehemu ya vijana kukutana, kujenga mitandao, kubadilishana uzoefu na kufahamu fursa mbalimbali zinazojitokeza katika sekta ya michezo.

KIARATU AWEKEZA ZAIDI YA SHILINGI MILIONI 15 KATIKA MAANDALIZI

Katika kuunga mkono maandalizi ya Jimbo Cup, Mbunge Yagi Maulid Kiaratu amegawa vifaa mbalimbali vya michezo kwa timu zitakazoshiriki mashindano hayo, vyenye thamani ya zaidi ya shilingi milioni 15.

Hatua hiyo inaonesha msisitizo wa kuweka mazingira rafiki kwa vijana kushiriki katika michezo kwa kutumia vifaa vinavyokidhi mahitaji ya msingi ya mashindano.

Uwekezaji huo pia unaweka mkazo katika dhana kwamba maendeleo ya soka yanahitaji zaidi ya vipaji pekee; yanahitaji miundombinu, vifaa, mashindano endelevu, waamuzi, makocha, viongozi na mifumo madhubuti ya kutambua vipaji.

KUTOKA MATAWI NA KATA HADI NGAZI YA JIMBO

Dira ya kuanzisha ligi katika ngazi za matawi na kata kabla ya kuunganisha nguvu kupitia Jimbo Cup inalenga kuifanya soka iwe na mnyororo wa maendeleo unaomruhusu mchezaji kuanza katika mazingira yake ya karibu na kupanda hatua kwa hatua.

Kwa upande wa wataalamu wa soka, mifumo ya mashindano ya vijana na ngazi za chini inaweza kusaidia kuongeza idadi ya wachezaji wanaopata nafasi ya kushindana na kutathminiwa.

Hivyo, Jimbo Cup inaweza kuwa sehemu muhimu ya safari ya kujenga kizazi kipya cha wachezaji kutoka Singida, hususan iwapo itaendelea kwa mfumo endelevu na kuhusisha wadau mbalimbali wa maendeleo ya soka.

KIARATU NA DIRA YA KUJENGA SOKA LA SINGIDA

Kwa nafasi zake katika soka la wanawake na uongozi wa soka, Kiaratu ameendelea kuunganisha wajibu wake wa kisiasa na juhudi za kukuza michezo katika Jimbo la Singida Mjini.

Msisitizo wake katika kuanzisha mashindano ya ndani unaweka michezo katika nafasi ya kuwa sehemu ya maendeleo ya vijana, si kwa upande wa ushindani pekee, bali pia katika kujenga nidhamu, vipaji, mahusiano ya kijamii na fursa za kiuchumi.

Jimbo Cup kwa hiyo inabeba taswira ya jukwaa ambalo linaweza kuunganisha kipaji, ushindani, fursa na ndoto za vijana, huku Singida ikiendelea kujenga msingi mpana wa kizazi kijacho cha wachezaji.

Kwa vijana wa Singida, mpira hauishii dakika 90 pekee; ni safari ya kipaji, nidhamu, kujituma na kupata jukwaa sahihi la kuonesha uwezo. Jimbo Cup inalenga kuwa moja ya majukwaa hayo.

Na Abdul Ramadhani Singida Tanzania

TUANDIKIE MAONI YAKO HAPA CHINI

Je, wewe ni Mfanyabiashara na Unatamani Kutangaza Bidhaa Zako Kupitia Tovuti/Blog Yetu? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia bandolaonline@gmail.com au WhatsaApp: + 255 766 365 560

Post a Comment

0 Comments