Mlata ametoa kauli hiyo wakati akihitimisha ziara ya Kamati ya Siasa ya CCM Mkoa wa Singida iliyohusisha ukaguzi na ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika Manispaa ya Singida, ikiwa ni sehemu ya ziara zilizofanyika katika halmashauri mbalimbali za mkoani Singida.
Katika maelekezo yake, Mlata amesisitiza kuwa wananchi wanapaswa kuchukua tahadhari zinazofaa mapema, hasa katika maeneo yanayoweza kuathiriwa na mvua kubwa. Amesema maandalizi ya mapema ni sehemu muhimu ya kulinda maisha, mali na miundombinu ya wananchi.
Aidha, amewakumbusha viongozi wa dini kuendelea kuwaombea wananchi na taifa, sambamba na wananchi kuchukua hatua stahiki za kujikinga na athari zinazoweza kujitokeza kutokana na mvua hizo.
Kauli hiyo inaendana na msisitizo wake kwamba katika masuala ya usalama na tahadhari za majanga, hakuna “dawa ya akiba” inayoweza kuchukua nafasi ya maandalizi, tahadhari na uwajibikaji wa pamoja.
MLATA AMPONGEZA RAIS SAMIA KWA MIRADI YA MAENDELEO
Katika hotuba yake, Mwenyekiti Mlata amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kuendelea kupeleka na kusimamia utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo katika Mkoa wa Singida.
Amesema uwekezaji huo umeendelea kuboresha huduma muhimu kwa wananchi na kuchochea maendeleo katika sekta mbalimbali, jambo linaloonesha umuhimu wa Serikali kuendelea kuweka rasilimali katika miradi yenye tija kwa jamii na taifa kwa ujumla.
Mlata amesema kazi ya ufuatiliaji wa miradi ni muhimu ili kuhakikisha fedha na rasilimali zinazotengwa kwa ajili ya maendeleo zinatumika kwa malengo yaliyokusudiwa na wananchi wanapata thamani halisi ya uwekezaji unaofanywa.
AMPONGEZA MKUU WA MKOA HALIMA DENDEGO
Mwenyekiti Mlata pia amempongeza Mkuu wa Mkoa wa Singida, Halima Dendego, kwa namna anavyoendelea kusimamia utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kuzingatia weledi, uwajibikaji na matumizi sahihi ya muda.
Amesema usimamizi madhubuti wa miradi ni msingi wa kuhakikisha kazi zinazotekelezwa zinakamilika kwa wakati na kwa kuzingatia viwango vinavyotakiwa, huku wananchi wakiendelea kunufaika na huduma zinazotokana na uwekezaji huo.
KAMATI YA SIASA YATOA MSISITIZO KATIKA UKAGUZI WA MIRADI
Ziara hiyo imekuwa sehemu ya utekelezaji wa jukumu la Kamati ya Siasa ya CCM Mkoa wa Singida la kufuatilia utekelezaji wa Ilani ya CCM na kuona kwa vitendo namna miradi ya maendeleo inavyotekelezwa katika maeneo mbalimbali.
Katika ziara hiyo, wajumbe wa Kamati ya Siasa wameendelea kutazama vipengele mbalimbali vya miradi, ikiwemo maendeleo ya ujenzi, ubora wa kazi, matumizi ya rasilimali, muda wa utekelezaji na manufaa yanayotarajiwa kwa wananchi.
Ufuatiliaji wa aina hiyo una umuhimu mkubwa katika kuimarisha uwajibikaji na kuhakikisha miradi inayotekelezwa kwa kutumia rasilimali za umma inaleta matokeo yanayokusudiwa.
Kwa mtazamo mpana, ziara ya Kamati ya Siasa ya CCM Mkoa wa Singida imeendelea kuonesha umuhimu wa viongozi kufika katika maeneo ya utekelezaji wa miradi, kuzungumza na wananchi, kuona changamoto zilizopo na kutoa msukumo pale inapohitajika.
WELEDI NA MASLAHI YA WANANCHI MBELE
Mwenyekiti Martha Mlata pamoja na wajumbe wa Kamati ya Siasa wameendelea kusisitiza umuhimu wa viongozi kutekeleza majukumu yao kwa weledi, nidhamu na kuzingatia maslahi mapana ya wananchi.
Ziara hizo pia zimekuwa fursa ya kutathmini kwa karibu utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika halmashauri mbalimbali za Mkoa wa Singida na kuendelea kutoa nafasi kwa viongozi kutambua maeneo yanayohitaji ufuatiliaji zaidi.
Kwa ujumla, msisitizo wa Mlata katika ziara hiyo umejikita katika uwajibikaji, usimamizi wa miradi, maandalizi ya kukabiliana na changamoto za mvua na kuhakikisha wananchi wanaendelea kunufaika na jitihada za Serikali za kuleta maendeleo.
Mwenyekiti Mlata ameendelea kuhimiza mshikamano kati ya viongozi, wataalamu, wananchi na wadau mbalimbali ili kuhakikisha juhudi za maendeleo zinazofanyika mkoani Singida zinaendelea kuwa na tija kwa kizazi cha sasa na kijacho.
Na Abdul Ramadhani Tanzania

0 Comments